அமெரிக்க செனட் சபை, பண்டைய தமிழர் வரலாற்றின் அடிப்படையில் தீர்வு எடுக்கப்படவேண்டும் என்கின்றது: வன்னி (வவுனியா) ராஜ்குமார்

US Resolution: https://www.tamildiasporanews.com/117th-congress-2d-session/

காணாமல் ஆக்கப்பட்ட எமது தமிழ் பிள்ளைகளை கண்டறியவும், எதிர்கால இனப்படுகொலையில் இருந்து தமிழர்களை காப்பாற்றும் தமிழ் இறையாண்மைக்காகவும் அமெரிக்கா மற்றும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் உதவிகளை பெறுவதற்கான எமது தொடர்ச்சியான போராட்டத்தின் 2036வது நாள் இன்று.

காணாமல் ஆக்கப்பட்ட தமிழ் குழந்தைகளின் தாய்மார்கள் சார்பாக இரண்டாம் சால்ஸ் மன்னருக்கும் ஆங்கில நாட்டு மக்களுக்கும் ஆழ்ந்த அனுதாபத்தையும் இரங்கலையும் தெரிவித்துக் கொள்கிறோம்.

புதிதாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட இங்கிலாந்து பிரதமர் செல்வி லிஸ் ட்ரஸ், இங்கிலாந்து பிரதமராக வெற்றிகரமான எதிர்காலத்திற்காக எங்கள் வாழ்த்துக்களையும் தெரிவிக்க விரும்புகிறோம். மேலும், காணாமல் ஆக்கப்பட்ட தமிழர்களைக் கண்டறிய தமிழர்களுக்கு உதவுமாறும், எதிர்காலத்தில் தமிழர்களைக் காப்பாற்ற உதவும் தமிழ் இறையாண்மைக்கு உறுதுணையாக இருக்குமாறும் கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

அமெரிக்க செனட் சபையில் , குறிப்பாக செனட்டர் லேஹி அவர்கள், பண்டைய தமிழர் வரலாற்றின் அடிப்படையில் தமிழர்களின் அரசியல் தீர்வு என்று தீர்மானம் நிறைவேற்றியதை மகிழ்ச்சியுடன் தெரிவித்துக் கொள்கிறோம். மேலும் ஆதாரங்களை சேகரிப்பதற்கான அதிகபட்ச நிதியுதவியுடன் UNHRC தீர்மானத்தை மேலும் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு நீட்டிக்க அமெரிக்கா விரும்புகிறது.

இது அவர்களின் மனிதாபிமான நடவடிக்கைகளுக்கு முன்னர் அமெரிக்கா இலங்கைக்கு விடுக்கும் எச்சரிக்கை என்று நாங்கள் நினைக்கிறோம்.

அடுத்து, தமிழர்களின் இறையாண்மைக்காக மட்டுமே உயிர் தியாகம் செய்த ஒவ்வொரு தமிழனுக்கும். தமிழின் இறையாண்மையின் மீது பற்று இல்லாத எவருக்கும் மரியாதை செலுத்த தகுதி அற்றவர்கள்.

தமிழர்களின் அரசியல் சுதந்திரத்திற்காக, அதாவது இறையாண்மைக்காக தம் இன்னுயிர்களை தியாகம் செய்த அனைவருக்கும் எமது நினைவேந்தல் அவர்களின் மனதில் வலுவான தமிழ் அரசியலை கொண்டிருந்தது. அவர்கள் அரசியல்வாதிகள் இல்லை என்று சொன்னால், அது அர்த்தமற்றது.

தெல்லிப்பளை அம்மன் கோவிலைச் சேர்ந்த தங்கம்மா அப்பாக்குட்டி, சமயச் சார்பிலும், உதவிக் கரமாகவும் இருந்தவர். அவரது நினைவுச் சேவைக்காக, அவரது மத விழுமியங்கள் மற்றும் அவரது தொண்டுப் பணிகள் பற்றி நாம் பேச வேண்டும், இல்லையெனில் அவருக்கு எந்த நினைவுச் சேவையும் அர்த்தமற்றது.

அதேபோல்,தியாக தீபம் திலீபனின் நினைவுச் சேவை அவரது “ஐந்து அம்சக் கோரிக்கை”யின் அடிப்படையில் அமைய வேண்டும். இது தமிழ் அரசியலை அடிப்படையாகக் கொண்ட “ஐந்து அம்சக் கோரிக்கை”.

தியாக தீபம் திலீபன் தனது அரசியல் கோரிக்கைக்காக இந்திய அரசிடம் முன் வைத்து உண்ணாவிரதப் போராட்டத்தை நடத்தியதால் மிகவும் பிரபலமாக அறியப்பட்டவர் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள்.

எனவே,தியாக தீபம் திலீபன் நினைவேந்தலில் தமிழர்கள் அரசியலைப் பயன்படுத்தக் கூடாது என்று யாராவது சொன்னால், அவர்கள் தமிழ் இறையாண்மைக்கு எதிராகச் செயல்படுகிறார்கள் அல்லது திலீபன் உண்ணாவிரதப் போராட்டத்தை விரும்பாத தமிழரல்லாத மக்களுக்காக இவர்கள் பாடுபடுகிறார்கள் என்பதே உண்மை.

நன்றி கோ.ராஜ்குமார்
தமிழர் தாயக காணாமல் ஆக்கப்பட்டோரின் சங்கம்.

About Tamil Diaspora News.com 540 Articles
ஈழத்தமிழருக்கான ஆதரவுக்குரலாகவும், உலகமெல்லாம் பரவிவாழும் தமிழ் மக்களின் சார்பில் இந்த இணையம் செயற்படுகின்றது. எமது இன் விடுதலையை வென்றெடுக்க அனைவரும் ஒன்றிணையவேண்டி கட்டாயத்தின் பேரில் எமது செய்திகளும் அறிக்கைகளும் அமைந்திருக்கும்